maruclubzaa เว็บบอร์ของคนวัยมันส์ อิสระของการแบ่งปัน
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

maruclubzaa เว็บบอร์ของคนวัยมันส์ อิสระของการแบ่งปัน

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ขำขัน สุภาพขึ้นไหมค่ะ?

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
nonamewa
สมาชิกระดับ 2

ขำขัน สุภาพขึ้นไหมค่ะ? Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขำขัน สุภาพขึ้นไหมค่ะ?   ขำขัน สุภาพขึ้นไหมค่ะ? Icon_minitimeSat Sep 19, 2009 3:30 am

ขำขัน สุภาพขึ้นไหมค่ะ? 72038_headline?1253305714

เรื่องมีอยู่ว่า
…นางสมทรง ฟักมี แจ้งความจำนงต่อเจ้าพนักงานที่สนามบินว่าต้องการพาสปอร์ตไปทำงานที่อเมริกา เจ้าหน้าที่ดูบัตรประชาชนแล้วก็บอกแกนางสมทรงว่า คุณไปให้อำเภอเขาเปลี่ยนนามสกุลของคุณมาเสียก่อน ไม่อย่างนั้น ออกพาสปอร์ตให้ไม่ได้ นามสกุลของคุณถ้าเขียนเป็นภาษาปะกิตแล้ว มันไม่สุภาพ !! !

ด้วยความงงงัน นางสมทรงก็จึงต้องกลับไปยังอำเภอ แจ้งแก่นายอำเภอว่า ท่านขา..อีฉันจะไปเมืองนอก ทางเจ้าหน้าที่สนามบินบอกให้อีฉันมาเปลี่ยนนามสกุลเสียก่อน เพราะมันไม่ค่อยสุภาพ อีฉันก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องอะไรดอกเจ้าข้า ท่านช่วยเปลี่ยนให้มันสุภาพขึ้นตามที่เขาว่าทีเถิดค้า..

นายอำเภอฉีกยิ้ม – ไม่มีปัญหา อีนางเอ๋ย

วันต่อมานางสมทรงก็ยิ่มร่ากลับไปยังสนามบิน บอกกับเจ้าหน้าที่ ว่า อีฉันไปเปลี่ยนมาแล้วเจ้าข้า นายอำเภอท่านบอกว่า คราวนี้สุภาพแน่

เจ้าหน้าที่ – ไหนเปลี่ยนไปว่าไงล่ะ

นางสมทรงยื่นบัตรประชาชนให้ มันเขียนว่า

นางสมทรง ฟักมี พลีส

.. สุภาพขึ้นไหมค่ะ?..
ขึ้นไปข้างบน Go down

ขำขัน สุภาพขึ้นไหมค่ะ?
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» จดหมายตอบกลับจากคุณพ่อ(ขำขัน)
» จดหมายถึงพ่อ(ขำขัน)