maruclubzaa เว็บบอร์ของคนวัยมันส์ อิสระของการแบ่งปัน
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

maruclubzaa เว็บบอร์ของคนวัยมันส์ อิสระของการแบ่งปัน

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

จดหมายถึงพ่อ(ขำขัน)

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
nonamewa
สมาชิกระดับ 2

จดหมายถึงพ่อ(ขำขัน) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: จดหมายถึงพ่อ(ขำขัน)   จดหมายถึงพ่อ(ขำขัน) Icon_minitimeSat Sep 19, 2009 3:14 am

กราบเท้าคุณพ่อคุณแม่ที่เคารพ
................................................................................

คุณพ่อคะ คุณแม่คะ

เป็นอย่างไรบ้างสบายดีหรือเปล่าคะ

ผ่านมาเกือบครึ่งปีตั้งแต่หนูเข้ามาเรียนในกรุงเทพฯ

หนูไม่ได้ติดต่อคุณพ่อคุณแม่เลย

หนูอยู่ที่นี่สบายดี...พี่มากเค้ารักหนูและดูแลหนูเป็นอย่างดี

สงสัยหรือคะว่าพี่มากคือใคร

จำได้มั้ยคะวันที่หนูจากคุณพ่อคุณแม่ที่สถานีรถทัวร์ เข้ามาเรียนที่กรุงเทพฯ

รถทัวร์ที่หนูนั่งมาเกิดอุบัติเหตุใกล้ปั๊มน้ำมันแห่ งหนึ่งในกรุงเทพฯ

หลังเกิดอุบัติเหตุ มีคนมาล้อมหน้าล้อมหลังหนูเต็มไปหมดเลยค่ะ

และมีคนขโมยกระเป๋าเดินทางและกระเป๋าตังค์ไป

พี่มากเค้าเป็นเด็กปั๊มที่นั่นค่ะ

พอรถชนกันเค้าก็เข้าไปช่วยปฐมพยาบาล

เราเจอกันที่นั่นค่ะคุณพ่อเค้าเป็นคนดีมาก

เราพูดคุยกันซักครู่ใหญ่

รู้สึกถูกคอกันมากคุณแม่ขา

นี่แหละมั้งคะที่เรียกว่ารักแรกพบ

พอเค้ารู้ว่าหนูยังไม่มีที่พักไม่มีญาติในกรุงเทพฯ

และยังไม่รู้จะไปพักที่ไหนแถมยังบาดเจ็บจากอุบัติเหต ุ

พี่มากเลยชวนหนูไปอยู่ด้วยกันที่หอพักใกล้ๆ ปั๊มน้ำมันนั้น

ด้วยความตกใจและไม่มีที่พึ่งทำให้หนูรับปากพี่เค้าไป โดยไม่รู้ตัว

แต่ว่าคุณพ่อคะพี่มากเป็นคนดีมากค่ะ เค้าไม่เคยแตะต้องตัวหนูเลย

อยู่ด้วยกันประมาณ 2 เดือน พี่มากจึงขอหนูแต่งงานค่ะ

หนูขอโทษที่ไม่ได้บอกคุณพ่อคุณแม่ก่อน

แต่ด้วยความใกล้ชิดทำให้หนูไม่สามารถยั้งใจไว้ได้

จึงได้บอกตกลงพี่มากเค้าไป

อภัยให้เรานะคะนึกว่าเห็นแก่เด็กตาดำๆ

ที่จะเกิดมาดูโลกนี้อีกไม่นานเท่าไร

หนูกำลังมีหลานให้คุณแม่ค่ะ

คาดว่าการเรียนเทอมแรกนี้คงต้องพักไว้ก่อน

หรือไม่ก็ต้องเลิกเรียนไปเลย

เพราะว่าหนูคงต้องช่วยพี่มากหาเงินก่อนที่ท้องจะใหญ่ไปกว่านี้

พอลูกคลอดแล้วก็คงต้องอยู่เลี้ยงลูกอีก คงไปเรียนไม่ได้

เงินทองก็หมดไปทุกวันๆ แต่หนูก็ยังสุขใจดีค่ะ ไม่ต้องห่วง

คุณพ่อคุณแม่อย่าโกรธหนูนะคะ

มันเป็นเรื่องสุดวิสัยจริงๆ

แต่หนูคิดว่าคุณพ่อคุณแม่คงจะให้อภัย

เมื่อคลอดลูกแล้วหนูจะพาพี่มากและลูกไปกราบเท้าคุณพ่ อคุณแม่ที่บ้านนะคะ

ที่หนูเขียนจดหมายมาหาคุณพ่อคุณแม่วันนี้

มีข่าวดีและข่าวร้ายมาบอกค่ะ

ข่าวดีก็คือที่หนูเล่ามาทั้งหมดนั่น

เป็นเรื่องไม่จริงค่ะหนูล้อเล่นค่ะ!! กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ส่วนข่าวร้ายก็คือเทอมแรกหนูสอบได้ F 3 วิชา D 2 วิชา และ C อีก 1 วิชา

เห็นมั้ยคะ มันไม่ได้ร้ายแรงไปกว่าที่หนูเล่ามาตั้งแต่ต้นหรอก

ดีกว่าซะอีกจริงมั้ยคะ ฉะนั้นอย่าโกรธหนูนะคะ

ด้วยรักและเคารพอย่างสูง

หนูดาที่รักของคุณพ่อคุณแม่
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
>>>>>>>>>>>
ป.ล.เงินที่คุณพ่อให้มาหมดแล้วล่ะค่ะ

ถ้าคุณพ่อจะเห็นใจช่วยโอนเงินเข้าให้หนูด้วยนะคะ"
ขึ้นไปข้างบน Go down

จดหมายถึงพ่อ(ขำขัน)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1